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Eleza maana ya lugha

Vitamkwa ch, k, a,l,u, nao vinaweza Kaunda maneno kama (toa mfano ya maneno
matatu.

Alfabeti za kiswahili hugawanyika katika sehemu kuu mbili zitaje
Eleza maana ya konsonanti

Taja dhima nne za lugha katika mawasiliano

Nini maana ya lugha fasaha

Taja misingi mitatu ya lugha fasaha

Nini maana ya Irabu

Neno matamshi linatokana na neno gani? Litaje

10. Eleza athari mbili za kutotumia lugha kwa ufasaha

11. Sauti za lugha hugawanyika katika sehemu kuu mbili zitaje

12. Taja ala mbili muhimu zinazohusika katika utamkaji wa maneno
13. Kiswahili sanifu kina konsonanti ngapi ?

14. Nini maana ya lafudhi

15. Toa mifano miwili ya lafushi za lugha ya kiswahili

16. Eleza tofauti iliyopo kati ya konsonanti na Irabu

17.Nini maana ya sarufi

18. Taja aina saba za maneno

19. Nini maana ya kivumishi

20. Taja aina kuu nne za Nomino

21.Eleza maana ya nomino dhahania

22.Nini maana ya vivumishi vya jina kwa jina

23. Toa mifan mitatu ya vivumishi vya jina kwa jina. (kwa kutunga sentensi)
24. Tunga senstensi mbili kwa kutumia vivumishi vya sifa

25.Nini maana ya viwakilishi

26. Taja aina nane (8) za vivumishi.

27.Viwakilishi hugawanyika katika aina kuu tisa zitaje.

28. Eleza maana ya vitenzi

29. Taja aina kuu tatu za vitenzi

30. Tunga sentensi tatu kwa kutumia vitenzi vishirikishi

31.Nini maana ya vielezi ?

32.Taja ina kuu tano za vielezi

33. Tunga sentensi kwa kutumia vitenzi visaidizi (sentensi 3)

34. Kwa kutumia vielezi vya mahali tunga sentensi tatu

35. Ainisha aina za maneno katika sentensi zifuatazo

(a) Baba analima shamba
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(b) Ukimwi ni ugonjwa hatari sana
36. Tumia maneno yafuatayo katika sentensi kama vivumishi mwenyewe, kichache,
enyewe.
37. Tunga sentensi zenye vipashio vifuatavyo
(a) W +TS+E
(b) N+T+V
(c) N+T+E
(d) N+TS+T+E
38. Eleza maana ya kiunganishi
39. Tunga sentensi mbili kwa kutumia kiunganishi
40. Nini maana ya vihisishi
41. Tunga sentensi mbili kwa kutumia vihisishi
42.Eleza maana ya kamusi
43. Tumia neno vizuri katika sentensi kama kivumishi
44. Taja sifa tatu za kamusi bora
45. Bainisha matumizi matano ya kamusi
46.Nini maana ya kitomeo
47.Eleza maana ya kidahizo
48. Nini maana ya mawasiliano
49. Taja mambo makuu mawili ya kuzingatia katika utoaji wa sauti
50. Eleza tanzu kuu mbili za lugha
51. Tunga sentensi mbili kwa kutumia viwakilishi vifuatavyo huyu, wao, na yule
52. Andika wingi wa viwakilishi vifuatavyo
(a) Mimi (b) yeye (c) wewe
53. Eleza tofauti za kamatumizi za neno “barabara”
54. Eleza dhima kuu nne (4) za picha na michoro katia kamusi
55. Nomino na vielezi zinatofautianaje?
56. Ipo tofauti gani kati ya nomino na viwakilishi
57. Taja mifan miwili ya vihisishi unavyoifahamu
58. Eleza maana ya fasihi ?
59. Katika uwasilishaji wa kazi za kifasihi watu wanaosikiliza huitwa
60. Nini maana ya sanaa ?
61. Katika fasihi ufundi anaoutumia msanii kuwasilisha kazi ya fasihi hujulikana kama ?
62. Taja vipengele vitano vya fani
63. Msanii hutumia fani kuwasilisha ujumbe au mambo ambapo mambo hayo
hujulikana kama
64. Taja dhima kuu tano (5) za fasihi
65. Nini maana ya fasihi simulizi
66. Taja aina kuu mbili za fasihi
67. Toa tofauti tatu (3) kati ya fasihi simulizi na fasihi andishi
68. Nini maana ya fasihi andishi
69. Taja vipengele sita vya maudhui
70. Nini maana ya neno wahusika
71. Taja tanzu kuu nne (40 za fasihi simulizi
72.Eleza maana ya maigizo



73. Taja sifa kuu (3) tatu za fasihi simulizi

74.Nini maana ya hadithi ?

75. Tofautisha kati ya semi na ushairi.

76. Taja vipera vitano (5) vya hadithi

77.Eleza maana ya “soga”

78. Nini maana ya tarihi

79. Taja vipera vitatu vya maigizo

80. Tanzu za fasihi simulizi hugawanyika katika vikundi vidogo vidogo ambavyo
hujulikana kama

81. Eleza maana ya Ngano

82. Taja vipera vitano (5) vya ushairi

83. Nini maana ya “Ngonjera”

84. Sarufi ina umuhimu gani (taja hoja 3)

85. Eleza maana ya neno silabi

86. Toa tofauti kati ya kitenzi na kielezi

87. Nini maana ya kiunganishi

88. Tunga sentensi kutokana na kielezi kifuatacho “asubuhi”

89. Taja aina tisa za viwakilishi

90. Nini maana ya nomino dhahania?

91. Tunga sentensi moja ukitumia kivumishi cha a-unganifu

92. Toa mifano miwili ya viunganishi

93. Tunga senstensi mbili tofauti kwa kutumia maneno haya (a) panga (b) kanga (c)
mbuzi

94. Taja dhima kuu mbili za kamusi katika jamii

95. Eleza maana ya neno “kitomeo”

96. Taja mbinu kuu tatu za kusoma kamusi

97.Kamilisha methali ifuatayo usitukan wakunga

98. Eleza maana ya nahau zifuatazo
(a) Amevaa miwani
(b) Ana mkono wa biriki

99. Eleza maana ya vitendawili?

100. Taja faida tatu za hadithi.




