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SHULE YA SEKONDARI THEMI HILL 

S.L.P 1164, TABORA  

SIMU NA: Mkurugenzi 0782 596 800/0754 488 434 

Mkuu wa Shule 0759 642 337/0621 155 198 

Makamu Mkuu wa Shule 0769 202 820 

Email: themihill17@gmail.com Website:www.themihillschools.sc.tz 

NduguMzazi / Mlezi wa …………………………………………………………………………… 

KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI THEMI HILL 

(BOARDING) - WASICHANA 

Hongera Mzazi kwani mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza 2020 katika shule ya 

sekondari THEMI HILL, iliyopo Ipuli, barabara ya kuelekea Nzega katika Manispaa ya Tabora.  

Karibu tushirikiane kumtengeneza Mtanzania mpya kwa kumpatia mwanao elimu bora na 

stahiki. Mwanao awapo shuleni kwetu atalelewa katika maadili mema ya kitanzania. Atapewa 

elimu ya darasani kwa kufuata Mtaala wa Serikali. Atafundishwa na kuelekezwa kuweka katika 

vitendo yale atakayokuwa amefundishwa. Bila kuathiri Mtaala wa masomo ya sekondari 

mwanao atapatiwa juzi mbalimbali za kumuwezesha kumudu maisha atakapokuwa amehitimu 

masomo ya sekondari. 

“Kusoma kwa bidii, kuelezea yale aliyosoma, kufanya majaribio darasani na katika maabara 

mbalimbali hapa shuleni kwa bidii juhudi na maarifa ni kipaumbele”.  Mwanao atafundishwa na 

kuelekezwa kubobea maeneo yatakayomjenga katika kuchagua fani yake katika maisha 

yanayokuja. 

Ni vyema wewe na mwanao mkazisoma kwa uangalifu, mkazielewa na kuzikubali sheria zote 

ndipo msaini fomu hii mkiahidi kuheshimu na kufuata KANUNI NA TARATIBU za shule. 

Shule itafunguliwa siku ya Jumatatu tarehe 06.01.2020 kwa kidato cha Kwanza, cha Pili, cha 

Tatu na cha Nne. Mwanao anaombwa kufika siku hiyo na vifaa vilivyooneshwa katika barua hii. 

Muda wa kuripoti ni saa mbili asubuhi hadi saa kumi jioni. 

 

 

………………………….. 

Michael Stephen Mambo 

MKURUGENZI 

  

mailto:themihill17@gmail.com
http://www.themihillschools.sc.tz/
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AHADI YA MZAZI/MLEZI 

Mimi…………………………………….. Mzazi/Mlezi wa ………………………………………. 

Nimesoma kwa umakini sheria za shule ya sekondari THEMI HILL na kuzielewa na 

kuzikubali. Ninaahidi kushirikiana na uongozi wa shule kuhakikisha kuwa mwanangu 

atazingatia kwa makini kwa muda wote atakaokuwa mwanafunzi katika shule hii. 

Nakubali kuwa iwapo mwanangu atashindwa kufuata taratibu za shule kama alivyoahidi na 

baada ya kupata maonyo na maelekezo ya waalimu na walezi wake, pia iwapo atashindwa 

kufanya bidii katika masomo na kupata wastani unaokubalika Ambao ni asilimia sitini (60%) 

katika masomo yote mwisho wa muhula niko tayari aachishwe masomo katika shule ya 

sekondari THEMI HILL. 

 

Ndimi wako……………………………………………………...        Sahihi ……………………. 

Tarehe………………………    Simu na ……………………………………. 

 

 

AHADI YA MWANAFUNZI 

Mimi mwanafunzi…………………………mbele ya mzazi/mlezi wangu……………………… 

Nimesoma kwa makini na kuelewa sheria na taratibu zote za shule ya sekondary THEMI HILL. 

Naahidi kuzifuata taratibu na sheria zote za shule hii. Nitajitahidi kwa kadiri ya uwezo wangu 

wote kujifunza kwa bidii, juhudi na maarifa kwa msaada wa walimu na wanafunzi wenzangu ili 

niweze daima kupata wastani wa asilimia sitini (60%) katika mitihani yangu kila mwisho wa 

muhula na mwisho wa mwaka; na endapo nistashindwa kutekeleza hayo niko tayari niachishwe 

masomo katika shule ya sekondari ya Themi Hill. 

Ninaahidi nitakuwa mtiifu na msikivu kwa taratibu na maelekezo yote ya shule. Nitaheshimu 

uongozi mzima wa shule walimu na wahudumu wote wa shule hii. Pia viongozi wa serikali na 

wanafunzi wenzangu wote. 

Toa vivuli vya fomu hii 

Nakala: Moja abaki nayo mzazi/mlezi,  

 Moja abaki nayo mwanafunzi, 

     Moja irudishwe shule. 
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MAHITAJI YA SHULE 

i) ADA YA SHULE  

Kila mwanafunzi anapaswa kulipa Ada ya shule kiasi cha Tshs 1,600,000/= kwa 

mwaka na italipwa kwa awamu mbili au nne kama inavyooneshwa kwenye jedwali 

hapa chini. 

 

Awamu mbili January July 

800,000/= 800,000/= 

 

Awamu nne January April July September  

400,000/= 400,000/= 400,000/= 400,000/= 

 

ii) MAHITAJI YA LAZIMA 

a) Fedha ya matibabu Tshs 60,000 kwa mwaka (kila mwanafunzi) AU aje na BIMA 

yake ya afya. 

b) Vifaa vya ofisi Tshs 15,000/= kwa mwaka. 

c) Ukaguzi wa shule Tshs 5,000/= kwa mwaka. 

d) Maktaba Tshs 10,000/= kwa mwaka. 

e) Kitambulisho Tsh. 10,000/= 

f) Vifaa vya maabara 100,000/= 

g) Mahafali ya Kidato cha Nne Tshs 20,000/= 

NB: Fedha zote zilipwe kwenye akaunti ya shule. 

CRDB – Tabora THEMI HILL SCHOOL DEV. ACCOUNT A/C01J1084825800 

 

EXIM BANK (TANZANIA LIMITED) – TABORA THEMI HIL SCHOOLS 

A/C 0270000559                            

iii) VIFAA VYA USAFI SHULENI  

- Kila mwanafunzi anatakiwa kuleta vifaa vya kufanyia usafi awapo shuleni, na 

viwasilishwe ofisi ya Makamu Mkuu wa shule wakati wa kuwasili kwa 

mwanafunzi shuleni:  

a) Jembe moja jipya na mpini wake 

b) Fyekeo jipya lenye makali 

c) Ndoo mbili zenye ujazo wa lita 10 

d) Soft broom- 1, Hard broom 1, na Squizer 1 
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iv) MAHITAJI YA OFISINI 

a) Mwanafunzi aje na barua ya uthibitisho na yenye mhuri kutoka kwa Mwalimu 

Mkuu wa shule alikomaliza darasa la saba. (Barua iwe na namba ya mtihani wa 

darasa la saba). 

b) Aje na jalada spring file 1 kwa ajili ya kuhifadhia taarifa zake. 

c) Aje na nakala 1 ya cheti chake cha kuzaliwa. 

d) Cheti cha Daktari: Mwanafunzi aje na cheti cha Daktari kinachothibitisha afya 

yake. (Hii imeambatanishwa na fomu hii) 

e) Aje na picha passport size 6 yenye background ya blue (avae shati jeupe) 

 

v) VIFAA VYA DARASANI  

a) Aje na daftari 20, (tunashauri counter book quire 3) penseli 10, box 1 la kalamu, 

rula ndefu 1 (30 cm), vifutio vikubwa 2 na mkebe wa hisabati (Mathematical set) 

1.  

b) Aje na begi dogo 1 la kubeba madaftari. 

c) Vitabu vya kujisomea: mwanafunzi aje na vitabu binafsi vya kujisomea kama 

vipo. (Masomo: Mathematics, Physics, Chemistry, Biology, History, Geography, 

Civics, English, Kiswahili na French)   

d) Aje na bahasha nne (4) saizi ya A4. Bahasha hizi ni kwa ajili ya kuwatumia 

wazazi/walezi maendeleo ya kitaaluma na tabia ya mwanafunzi.  

e) Mwanafunzi anapaswa kuja na rimu 1 ya karatasi (atapaswa kuleta rimu kila nusu 

muhula) 

f)  Aje na karatasi za grafu (graph pad) 1 

g) Aje na Box file 1 (kubwa) kwa ajili ya kuhifadhia mitihani na mazoezi 

mbalimbali ya darasani. 

 

vi) MAHITAJI YA BWENI 

(a) Aje na Godoro 1 (ukubwa 2½) au alipie Tsh 65,000/= 

(b) Neti 1 rangi nyeupe au alipie Tshs 10,000/=  

(c) Aje na blanketi 1 (shuleni ni Tsh. 20,000/= kwa 25,000/=) 

(d) Shuka 4 rangi ya pink au alipie Tshs 32,000/= 

(e) Blue Band kilo 1 au alipie Tshs 9,000/= (hii huletwa kila baada ya nusu muhula)  

(f) Kila mwanafunzi anapaswa alipe Tshs 6,000/= kwa ajili ya vyombo vya chakula. 

(g) Taulo 1 la kuogea 

(h) Khanga au kitenge pea 1 

(i) Tochi 1na saa ya mkononi 1 

(j) Kandambili za kuogea pea 2, viatu vya wazi pea 1 

(k) Vest nyeupe 4, nguo za ndani (chupi) angalau 10. 

(l) Sanitary towels (pedi) angalau pakti 3 
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(m) Miswaki 3, Dawa ya meno 250 grams, Mafuta ya kujipaka (ya mgando) kopo 

kubwa. 

(n)  Kiwi gram 80 kopo 2, Brashi za viatu 2, kitana cha nywele 1 

(o) Sabuni ya kufulia miche 3, ya unga kilo 2 na sabuni za kuogea 5. 

(p) Sanduku imara la chuma lenye kufuli, kwa ajili ya kuhifadhia vitu vyake. 

SARE ZA SHULE: 

i) SARE ZA DARASANI 

- Kila mwanafunzi anatakiwa kulipia bank Tshs 128,000/= kwa ajili ya kushonewa 

sare za darasani. Atapatiwa jozi mbili za sketi, mashati mawili, Tai mbili, sweta 

mbili na T-shirt zenye nembo ya shule mbili kwa ajili ya vipindi vya darasani. 

- Pia aje na full tracksuit, nzito – rangi ya Dark Blue au alipie Tshs 30,000/= (isiwe 

yenye kubana) 

- Kila mwanafunzi aje na pea 4 za soksi ndefu nyupe (stockings) na viatu vyeusi 

vyenye Kamba pea 2 au alipie Tshs 30,000/=.  

 

ii) SARE ZA MICHEZO 

- Kila mwanafunzi anatakiwa kulipa Tshs 25,000/= kwa ajili ya sare za michezo. 

- Aje na raba pea 1 au alipie Tshs 15,000/= na soksi (stocking) rangi yoyote pea 2 

kwa ajili ya michezo. 

 

iii) SARE ZA KAZI (NJE YA MADARASA) 

- Kila mwanafunzi anatakiwa kuja na  Gauni 2 zenye marinda mengi, ndefu na ya 

heshima (nchi 5 kutoka magotini kwenda chini)  material ya kunguru ya 

zambarau/pupple (drafti ya zambarau) au alipie Tshs 60,000/= 

 

iv) SARE ZA KUTOKEA (SUNDAY OUTFIT)             

- Kila mwanafunzi anapaswa kuja na suti nyeusi, blouse ya mikono mifupi yenye 

vishikizo mbele na sketi ndefu ya mapande sita au alipie Tshs 60,000/= 

Nguo zote za mwanafunzi ziandikwe majina yake kwa kutumia uzi 

 Kumbuka: 

- Hakikisha mwanao anayo namba ya mzazi/mlezi kwa ajili ya mawasiliano kati ya 

shule na wewe mzazi/mlezi 

  



6 
 

MWONGOZO WA KUJIUNGA NA THEMI HILL SECONDARY SCHOOL 

AFYA: 

(i) Mwanafunzi anapaswa awe na afya nzuri ili aweze kusoma vizuri.  

(ii) Mzazi ahakikishe mtoto wake amepimwa afya na daktari na afike na cheti cha 

uthibitisho wa afya yake.  

(iii) Mzazi/ mlezi asifiche ugonjwa wa mwanae kwani inaweza kuhatarisha maisha 

yake.  

(iv) Shule hii haipokei kabisa mwanafunzi anayehitaji chakula maalum ‘special diet’. 

(v) Ni wajibu wa kila mwanafunzi kujilinda afya yake kwa kuzingatia kanuni zote za 

afya ikiwa ni pamoja na usafi wa mwili, mavazi na mazingira yanayomzunguka. 

TAALUMA: 

i) Mwanafunzi anapaswa kuhudhuria vipindi vyote vya darasani na kuandika muhtasari 

na kufanya kazi zote za darasani apewazo na walimu wake. 

ii) Mwanafunzi atawajibika kufanya mazoezi na mitihani yote inayotolewa darasani kwa 

wakati uliopangwa. Kila mwanafunzi anapaswa kujiunga katika vikundi vya 

majadiliano wakati wa ziada wa kujisomea. 

iii) Ni wajibu wa mzazi kupata au kudai ripoti ya maendeleo ya mtoto wake kila baada ya 

muhula wa masamo. 

iv) Mwanafunzi atakayeshindwa kuhudhuria masomo darasani mfululizo wa siku saba 

bila maelezo  ya kutosha atajiachisha  masomo. 

v) Kila mzazi atawajibika kulipa ada kwa wakati. 

vi) Kila mwanafunzi anapaswa kujitahidi katika masomo yote na kufikia wastani wa 

shule yaani alama 60%. 

vii) Lugha inayotumika hapa shuleni ni KIINGEREZA au KIFARANSA tu. Lugha ya 

Kiingereza na Kifaransa inatumika nje na ndani ya darasa isipokuwa wakati wa somo 

la Kiswahili na Dini tu. Sheria hii inatiliwa mkazo sana. Mwanafunzi anayefanya 

makusudi kutofuata agizo hili atapoteza nafasi yake ya kuendelea na masomo  katika 

shule hii kwani atashindwa kumudu masomo. 

USAFI 

i) Kila mwanafunzi analazimika aonekane nadhifu kimwili na kimavazi. 

ii)  Mwanafunzi anatakiwa daima kuvaa sare ya shule wakati wote wa masomo na 

atapotoka nje ya shule. Baada ya masomo atavaa sare ya bweni. Hivyo afike na sare 

ya shule ya msingi aliyokuwa anasoma, na nguo moja ya kubadili wakati akisubiri 

sare ya shule na ya bweni.  

iii) Kila mwanafunzi awe na nywele fupi zilizochanwa vizuri na kucha ziwe fupi na 

zisipakwe rangi. 
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iv) Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa hereni, bangili, mkufu, pete na mapambo mengine 

wala kupaka wanja na vipondozi vikali. 

v) Mavazi ni lazima yawe na urefu wa kutosha safi na nadhifu. 

vi) Kila mwanafunzi atawajibika kutunza vifaa vyake binafsi mfano mavazi, daftari, 

vitabu, vifaa vya shule atakavyokabidhiwa mfano:- kitanda, dawati, kiti, godoro n.k. 

vii) Ni wajibu wa mwanafunzi kutunza mahali anapolala, kufanya usafi wa bweni na 

kupanga vifaa vyake vizuri. Ni wajibu wa mwanafunzi kutunza mazingira ya nje na 

ndani ya darasa. Ni marufuku wanafunzi kutupa taka au karatasi ovyo ndani ya darasa 

au katika viwanja vya shule. 

viii) Kila mwanafunzi atawajibika kutunza vyombo na mazingira ya shule mfano, kuta za 

majengo, madirisha, kabati n.k. iwapo ataharibu chochote atalazimika kufidia 

chombo kingine kuonesha ukomavu kimaadili. 

NIDHAMU 

a) Kila mwanafunzi atawajibika kutii sheria na taratibu zote halali za shule zinazotolewa na 

uongozi mzima wa shule kwa mfano Mkuu wa shule, waalimu, viongozi wa Baraza la 

wanafunzi na wahudumu wengine wote. Kushindwa kufanya hivyo adhabu ya kosa la 

kwanza ni kusimamishwa masomo kwa wiki mbili. 

b) Ni marufuku mwanafunzi kutumia lugha zisizofaa mfano matusi, maneno ya dharau na 

kebehi kwa kutamka au kuandika dhidi ya uongozi wa shule, waalimu, viranja, 

wahudumu wengine au wanafunzi wenzake. 

c) Ni marufuku mwanafunzi kutumia jina tofauti na lililoandikwa katika orodha ya kujiunga 

na shule hii wakati wowote. 

d) Mwanafunzi analazimika kuandika jina lake katika vitu vyake vyote atakavyokuja navyo, 

hii ni pamoja na nguo zake binafsi, ndoo, jembe, fyekeo nk. 

e) Kila mwanafunzi anawajibika kuonesha adabu njema kwa watu wote wakubwa kwa 

wadogo, viongozi na wenzake bila hofu au unafiki. 

f)  Kila mwanafunzi aonyeshe nidhamu katika kuvaa na mwenendo wake mzima. 

g) Kila mwanafunzi atalazimika kuwahi shuleni, darasani na kila mahali anapotakiwa. 

h) Kila mwanafunzi anawajibika kutii kengele na kuwahi popote anapotakiwa. 

i) Wanafunzi wote wataanza shughuli zote za siku kwa sala. Tunaamini kuwa sala 

zinampatia kila mmoja neema na baraka katika yote atakayofanya kwa siku nzima. 

j) Mwanafunzi haruhusiwi kuja na vyombo vya muziki kama radio au chochote 

kifananacho na hicho. Hairuhusiwi pia kuja na heater au simu ya mkononi. 
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SHERIA MUHIMU ZA SHULE 

Hizi ni sheria ambazo ni sharti zifuatwe na kila mwanafunzi wa shule hii. Kwa hiyo 

Mzazi/Mlezi na mtoto wake wazisome kwa makini na wazikubali kwanza kabla  ya 

mtoto kufika katika shule  hii. Sheria za shule hii ni dira ya kukuwezesha  kuwa na 

uhakika wa mwenendo wako katika safari yako ukizifuata vizuri  utafanikiwa kufika 

mwisho wa  safari yako. 

1) Kwa ajili ya utaratibu na mafanikio mema katika masomo na malezi mema 

mwanafunzi anahitajiwa kuwa na adabu na heshima kwa watu wote wakati wote. 

2) Shule hii hupokea wanafunzi wa dini na madhehebu mabalimbali ya dini, kwa hiyo ni 

lazima wote waheshimiane bila kubaguana. Ibada na sala zitafanyika kwa pamoja. 

3) Kila mwanafunzi afahamu kwamba anaingia hapa kujifunza na kujenga utu wema 

kama maandalio ya maisha ya baadaye. Apewapo kazi yoyote aifanye kwa moyo na 

kwa wakati na namna ilivyopangwa bila kufuatwa na kusimamiwa. Akiwa na shida 

inayomfanya ashindwe kutekeleza wajibu wake ipasavyo ajieleze kwa viongozi wa 

ngazi zote. Akichelewa kufanya hivyo atachukuliwa hatua hata kama alikuwa na 

sababu za kutosha kushindwa kutekeleza wajibu wake. 

4) Maadamu tunaelewa wazi kwamba elimu ni kazi, wanafunzi wanapaswa kujenga 

moyo wa kupenda, kuthamini na kufanya kazi za mikono kwa juhudi na maarifa. 

Afahamu kwamba kazi za nje zinapewa uzito sawa na masomo ya kinadharia 

darasani. Awahi mahali pa kufanya kazi hiyo kwa moyo. 

5) Kila mwanafunzi awe radhi kulelewa na kuelekezwa ifaavyo ili awe mlezi bora wa 

Tanzania ya kesho. Hivyo atunze na kuhifadhi mali yake mwenyewe, mali ya umma, 

kama majembe, mapanga, ndoo, vitanda, sahani, vikombe, madawati, viti, kuta, 

milango, sakafu na madirisha. Akiharibu kifaa chochote atapaswa kulipa. 

6) Kabla ya kuingia katika shule hii mwanafunzi apimwe na aje na cheti cha daktari 

chenye kuthibitisha afya njema. 

7) Hakuna ruhusa mwanafunzi kukaa na dawa bwenini. Dawa zote zikabidhiwe kwa 

matron au patron. Dawa za miti shamba haziruhusiwi shuleni. 

8) Ni marufuku kabisa kwa mwanafunzi kulala bwenini saa za masomo au wakati wa 

kujifunza bila kutoa taarifa kwa wahusika. Taarifa hiyo aipate mwalimu wa zamu na 

mkuu wa shule mapema ili mgonjwa apatiwe huduma ipasavyo. 

9) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya eneo la shule bila kibali rasmi kutoka kwa 

Mkuu wa shule au Makamu wake kama yeye hayupo. Kibali hicho cha kutoka nje ya 

eneo la shule hakitolewi isipokuwa kwa sababu maalum. 

10) Mwanafunzi akishafika shuleni asisumbue kuomba ruhusa kwenda nyumbani bila 

sababu maalum. Kama kuna sababu ya kutosha mzazi (baba au mama) afike shuleni 

kuomba ruhusa hiyo kwa utawala. Utawala ukiwa na sababu ya kutosha pia unaweza 

kumruhusu mwanafunzi aende nyumbani wakati wa masomo. 
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11) Hairuhusiwi kuleta au kupokea vyakula kutoka kwa watu wa nje ya eneo la shule. Hii 

ni kwa usalama wa mwanafunzi asije akalishwa chakula kisichofaa. 

12) Wanafunzi wote watakula chakula bwaloni kama familia moja na kama nafasi ya 

kujifunza adabu ya mezani. Kwa hiyo kila mwanafunzi ajue hairuhusiwi kabisa kula 

chakula pengine. Kabla ya kula wanafunzi wote wanapaswa kusali. 

13) Hairuhusiwi kabisa kwa mwanafunzi kutembelea nyumba za wafanyakazi (waalimu 

na wasiowaalimu). Akilazimika kwenda huko aombe ruhusa kwa utawala. 

14) Hairuhusiwi wanafunzi kuingia jikoni, isipokuwa kwa ruhusa maalum. 

15) Wageni hawaruhusiwi kufika shuleni kuonana na wanafunzi wawapo masomoni, 

ikibidi kwa ajili ya tatizo kubwa kibali kitoke kwa Mkuu wa shule. 

16) Taarifa zote muhimu toka kwa mzazi/mlezi mfano za vifo zipitie kwa mkuu wa shule  

17) Wazazi watawatembelea wanafunzi mara moja tu katika muhula itakayopangwa na 

uongozi wa shule. 

MAKOSA YA KUJIFUKUZISHA  SHULENI 

Mwanafunzi atajifukuzisha shule mara ikiwa atatenda kinyume na maadili mema hasa 

katikamakosa yafuatayo: 

1. Uasherati, uzinzi, usagaji. 

2. Ulevi wa aina yoyote. 

3. Wizi wa mali ya shule au ya wenzake 

4. Kupigana au kutumia lugha chafu na ya matusi. Kuvuta sigara na kutumia madawa ya 

kulevya. 

5. Kupata mimba, kutoa mimba 

6. Kutoroka au kulala nje ya shule. 

7. Kugoma au kuchochea mgomo. 

8. Kuharibu mali ya shule au ya wenzake kwa makusudi mfano: kuandika madawati, kuta, 

milango, vitabu vya shule, kuvunja swichi n.k. 

9. Kupata ugonjwa wa zinaa kwa uthibitisho wa kukiuka namba 1 

10. Makosa ya jinai kama vile: kujaribu kujiua, kutishia wengine kwa silaha kama kisu, 

nondo, bastola, sumu au kuua n.k 

11. Kuiibia mtihani au kuchungulia majibu ya mtihani kwa wenzake na kuingia na karatasi 

zenye majibu ya mtihani au zilizoandikwa kwenye chumba cha mtihani. 

12. Kila mwisho wa mwaka kutakuwa na mtihani maalumu wa kupanda au kuendelea darasa 

na atakayeshindwa kufikia wastani wa shule ambao ni 60% itampasa kurudia darasa hilo 

na akishindwa tena  atakuwa amejifukuzisha shule mwenyewe. 

13. Kudharau bendera ya Taifa, kudharau wimbo wa Taifa na nembo za Taifa. 

14. Kudharau au kukufuru sehemu ya ibada ya dini au dhehebu lolote. 

15. Kuolewa 

16. Kuchelewa kufika shuleni tarehe iliyopangwa bila sababu maalum 

17. Kukosa darasani au masomo kwa wiki moja bila sababu maalum. 
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MAKOSA AMBAYO YATASABABISHA MWANAFUNZI KUACHISHWA MASOMO 

KWA MUDA MAALUM (SUSPENSION) 

1. Kuchelewa darasani mara kwa mara. 

2. Kukosa darasani mara kwa mara. 

3. Kutokushiriki ibada mara kwa mara. 

4. Kutofanya kazi za usafi na kazi za mikono mara kwa mara. 

5. Kukwepa michezo mara kwa mara. 

6. Kuonyesha kiburi, dharau na lugha ya matusi mara kwa mara. 

7. Kupiga kelele mara kwa mara darasani na bwenini wakati wa kulala. 

8. Kutofanya kazi za darasani wanazotoa waalimu. 

9. Kukwepa majaribio ya  darasani  (test) na mitihani bila sababu maalum 

10. Kutofuata taratibu zinazotakiwa wakati akiwa mgonjwa. 

11. Kutovaa sare ya shule mara kawa mara 

12. Kukosekana kwenye paredi ya kwanza na ya pili mara kwa mara. 

13. Iwapo mwanafunzi ataachishwa masomo kwa muda maalum (suspension) ni lazima 

aende kwa wazazi/ walezi wake vinginevyo atakuwa amevunja sheria ya kukosa utii kwa 

wazazi/ walezi wake. 

Mwanafunzi atakayeonesha tabia ya kurudia mara kwa mara makosa haya baada ya kuonywa, 

kupewa adhabu, kushauriwa na kusimamishwa masomo kwa muda maalumu, atakuwa 

amejifukuzisha shule mwenyewe. 

Mwanafunzi yeyote mwenye maoni au malalamiko ayawasilishe kwa kiranja  na vikao  vya 

serikali  ya wanafunzi na shule kwa kufuata ngazi au taratibu zilizowekwa. Migomo na fujo za 

aina yoyote haziruhusiwi kabisa. 
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THEMI HILL SECONDARY SCHOOL, P.O. BOX 1164, TABORA 

PHONE: Director 0782 596 800/0754 488 434, Headmaster 0759 642 337/0621 155 198 

To: The Doctor Concerned, 

RE: MEDICAL EXAMINATION FORM 

Please examine the following student and furnish me with his/her current health status. Requested 

by school authority 

 

NAME:…………………………………………………………………………………SEX:……………… 

ADDRESS: ……………………………………………………………………………………………….. 

OCCUPATION: …………………………………………………………………………………… 

 

1.  GENERAL EXAMINATION: 

(a) Ears: ……………………………………………………………………………………….. 

(b) Eyes: ……………………………………………………………………………………….. 

(c) Skin: ……………………………………………………………………………………….. 

(d) Upper and Lower extremities: …………………………………………………………….. 

(e) Chest: ……………………………………………………………………………………… 

(f) Abdomen: ………………………………………………………………………………….. 

(g) Dental: …………………………………………………………………………………… 

 

2. PAST MEDICAL HISTORY: 

 

 

3. LABORATORY EXAMINATION: 

(a) Urinalysis: …………………………………………………………………………………. 

(b) Stool: ………………………………………………………………………………………. 

(c) Sputum: ……………………………………………………………………………………. 

(d) B.S: ……………………………………………………………………………………....... 

(e) H.B: ………………………………………………………………………………………... 

(f) Widal Test: ………………………………………………………………………………… 

(g) Pregnancy Test: ……………………………………………………………………………. 

 

Remarks: 

…………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………… 

Date: …………………………………………… 

 

Name: …………………………………. Title: ………………… Signature: ……………….. 
 

 


